![](dist/HHN9_950_th.jpg)
![](dist/hello_rainy_950.jpg)
![](dist/travel_mom_950t.jpg)
![](dist/CPMPREMIUM.jpg)
![](dist/preferred_seats_950TH.png)
![](dist/BIZ_GV2_950.jpg)
![](dist/JP_GV2_950.jpg)
![](dist/JP_GV2_950.jpg)
![](dist/JP_GV2_950.jpg)
![previous button](slider_json/dist/p_prev.png)
![next button](slider_json/dist/p_next.png)
สาขาวิชาบัญชี เป็นสาขาวิชาที่มีการเรียนการสอนแบบบูรณาการความคิด ศึกษาเข้าใจได้ง่ายไม่ยาก เป็นสาขาวิชาที่มุ่งผลิตนักเรียนนักศึกษาให้มีคุณภาพตามมาตรฐานวิชาชีพ อย่างมีคุณธรรม จริยธรรม ตอบสนองความต้องการกับการทำงานในปัจจุบันได้เป็นอย่างดี ไม่ว่าจะประกอบธุรกิจประเภทไหน ก็สามารถนำวิชาของสาขาบัญชีนี้ไปประยุกต์ใช้ได้ในชีวิตประจำวัน
สาขาวิชาบัญชี มีเป้าหมายหลัก มุ่งหวังให้นักเรียน นักศึกษา มีความเข้าใจในเนื้อหา ทั้งทฤษฎีและปฏิบัติ รวมไปถึงการลงมือทำ เพื่อให้เห็นถึงวิธีการ ขั้นตอน กระบวนการจัดทำบัญชี ไปจนถึงการจัดทำงบการเงินเพื่อนำเสนอผู้บริหาร อีกทั้งยังนำความรู้ที่ได้ศึกษาสามารถไปใช้กับโปรแกรมสำเร็จรูป ทางการบัญชีเพื่อประมวลผล จัดทำรายงานทางการเงินเพื่อการตัดสินใจ และสามารถนำวิชาการบัญชีไปบูรณาการกับศาสตร์แขนงต่างๆ ได้อีกด้วย