![](dist/HHN9_950_th.jpg)
![](dist/hello_rainy_950.jpg)
![](dist/travel_mom_950t.jpg)
![](dist/CPMPREMIUM.jpg)
![](dist/preferred_seats_950TH.png)
![](dist/BIZ_GV2_950.jpg)
![](dist/JP_GV2_950.jpg)
![](dist/JP_GV2_950.jpg)
![](dist/JP_GV2_950.jpg)
![previous button](slider_json/dist/p_prev.png)
![next button](slider_json/dist/p_next.png)
สาขาวิชาไฟฟ้ากำลัง เป็นอาชีพที่น่าสนใจและมีโอกาสขยายตัวได้มาก เนื่องจากทุก ๆ วันนี้ อุปกรณ์ไฟฟ้า และเครื่องใช้ไฟฟ้าต่าง ๆ เป็นเครื่องอำนวยความสะดวกที่จำเป็นต่อการดำรงชีวิต ปัญหาที่เกิดจากเครื่องใช้ไฟฟ้าต่าง ๆ จำเป็นต้องอาศัยผู้มีความชำนาญเฉพาะทาง เช่น ช่างไฟฟ้าช่วยแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นกับไฟฟ้า และที่สำคัญคือ ทุกบ้านมีไฟฟ้าใช้ในชีวิตประจำวัน การเลือกเรียนสาขาช่างไฟฟ้าจึงไม่มีโอกาสตกงาน หากไม่เลือกงาน และยังสามารถศึกษาต่อในระดับสูงขึ้นสาขาวิศวกรรมไฟฟ้าได้