![](dist/HHN9_950_th.jpg)
![](dist/hello_rainy_950.jpg)
![](dist/travel_mom_950t.jpg)
![](dist/CPMPREMIUM.jpg)
![](dist/preferred_seats_950TH.png)
![](dist/BIZ_GV2_950.jpg)
![](dist/JP_GV2_950.jpg)
![](dist/JP_GV2_950.jpg)
![](dist/JP_GV2_950.jpg)
![previous button](slider_json/dist/p_prev.png)
![next button](slider_json/dist/p_next.png)
สาขาวิชาเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์จะมุ่งเน้น ให้นักศึกษาที่จบสามารถทำงานเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ อุปกรณ์ต่อพ่วงต่างๆ สแกนเนอร์ เครื่องพิมพ์แบบต่างๆ วางแผนและจัดการระบบเครือข่ายอย่างมีระบบ ออกแบบและเขียนโปรแกรมต่างๆ สามารถปฏิบัติงานได้จริง ตามองค์กรต่างๆ ในสาขาวิชาที่เกี่ยวข้อง และสามารถนำความรู้ด้านเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์ ไปประยุกต์ใช้ในภาคอุตสาหกรรม ได้อย่างมีประสิทธิภาพและเพียงพอสำหรับการจัดระบบสารสนเทศ